สรุปรางวัลทุกสาขา จากเวที The Game Awards 2020

จบไปแล้วเป็นที่เรียบร้อย สำหรับพิธีประกาศรางวัล The Game Awards 2020 ซึ่งเป็นงานที่ถือว่าได้รับความสนใจมากที่สุดจากหมู่เกมเมอร์ ส่งท้ายปี 2020 นี้ โดยมีระยะเวลาถ่ายทอดสดนานร่วม 3 ชั่วโมง

The Game Awards ในครั้งนี้ นับว่าดำเนินงานไปอย่างรวดเร็วมาก โดยเฉพาะเมื่อจัดในรูปแบบออนไลน์ ที่สามารถตัดส่วนการเตรียมเวทีออกไป และกระชับเวลาขึ้นมา ทำให้มีเวลาที่จะได้รับชม Trailer เปิดตัวเกมใหม่ ๆ สลับกับการประกาศรางวัลกันชนิดแทบไม่ต้องพักหายใจ

สำหรับใครที่ตามรางวัลใดไม่ทัน GamingDose ได้สรุปผู้ชนะทั้งหมดมาให้แล้ว

Game Of The Year

ผู้ชนะ – The Last of Us Part II (Naughty Dog/SIE)

Best Game Direction

ผู้ชนะ – The Last of Us Part II (Naughty Dog/SIE)

Best Narrative

ผู้ชนะ – The Last of Us Part II (Naughty Dog/SIE)

Best Art Direction

ผู้ชนะ – Ghost of Tsushima (Sucker Punch/SIE)

Best Score And Music

ผู้ชนะ – Final Fantasy VII Remake (ประพันธ์โดย Nobuo Uematsu, Masashi Hamauzu และ Mitsuto Suzuki)

Best Audio Design

ผู้ชนะ – The Last of Us Part II (Naughty Dog/SIE)

Best Performance

ผู้ชนะ – Laura Bailey (Abby ใน The Last of Us Part II)

Games For Impact

ผู้ชนะ – Tell Me Why (Dontnod Entertainment/Xbox Game Studios)

Best Ongoing

ผู้ชนะ – No Man’s Sky (Hello Games)

Best Indie

ผู้ชนะ – Hades (Supergiant Games)

Best Mobile Game

ผู้ชนะ – Among Us (Innersloth)

Best Community Support

ผู้ชนะ – Fall Guys: Ultimate Knockout (Mediatonic/Devolver)

Best VR/AR

ผู้ชนะ – Half-Life: Alyx (Valve)

Innovation In Accessibility

ผู้ชนะ – The Last of Us Part II (Naughty Dog/SIE)

Best Action

ผู้ชนะ – Hades (Supergiant Games)

Best Action/Adventure

ผู้ชนะ – The Last of Us Part II (Naughty Dog/SIE)

Best Role Playing

ผู้ชนะ – Final Fantasy VII Remake (Square Enix)

Best Fighting

ผู้ชนะ – Mortal Kombat 11 Ultimate (NetherRealm Studios/WB Games)

Best Family

ผู้ชนะ – Animal Crossing: New Horizons (Nintendo)

Best Sim/Strategy

ผู้ชนะ – Microsoft Flight Simulator (Asobo/Xbox Game Studios)

Best Sports/Racing

ผู้ชนะ – Tony Hawk’s Pro Skater 1+2 (Vicarious Visions/Activision)

Best Multiplayer

ผู้ชนะ – Among Us (Innersloth)

Content Creator Of The Year

ผู้ชนะ – Valkyrae

Best Debut Game

ผู้ชนะ – Phasmophobia (Kinetic Games)

Best Esports Athlete

ผู้ชนะ – Heo “Showmaker” Su

Best Esports Coach

ผู้ชนะ – Danny “Zonic” Sorensen

Best Esports Event

ผู้ชนะ – League of Legends World Championship 2020

Best Esports Game

ผู้ชนะ – League of Legends (Riot Games)

Best Esports Host

ผู้ชนะ – Eefje “Sjokz” Depoortere

Best Esports Team

ผู้ชนะ – G2 Esports

Player’s Voice (ทราบผลก่อนเริ่มงาน)

ผู้ชนะ – Ghost of Tsushima (Sucker Punch/SIE)

ผู้เขียนบทความ

เนื้อหาที่เกี่ยวข้อง